shafi_banner

labarai

UL 1449 Mai Kariyar Surge Standard Sabuntawa: Sabbin Bukatun Gwaji don Aikace-aikacen Muhalli mai Ruwa

Koyi game da sabuntawar ma'auni na UL 1449 Surge Protective Devices (SPDs), ƙara buƙatun gwaji don samfura a cikin mahalli mai ɗanɗano, galibi ta amfani da gwaje-gwajen zazzabi da zafi akai-akai.Koyi mene ne majiɓincin hawan jini, da kuma mene ne yanayin rigar.

Masu karewa (Na'urorin Kariya, SPDs) koyaushe ana ɗaukar su azaman mafi mahimmancin kariya ga kayan lantarki.Za su iya hana tara wutar lantarki da jujjuyawar wutar lantarki, ta yadda kayan aikin da aka karewa ba za su lalace ta hanyar girgizar wutar ba zato ba tsammani.Mai karewa mai karuwa zai iya zama cikakkiyar na'ura da aka tsara ta kanta, ko kuma za'a iya tsara shi azaman sashi kuma shigar dashi cikin kayan lantarki na tsarin wutar lantarki.

UL-1449-Surge-Protector-Standard-Sabuntawa

Kamar yadda aka ambata a sama, ana amfani da masu karewa ta hanyoyi daban-daban, amma koyaushe suna da matuƙar mahimmanci idan ya zo ga ayyukan aminci.Ma'auni na UL 1449 daidaitaccen buƙatu ne wanda masu aikin yau suka saba da su yayin neman damar kasuwa.

Tare da karuwar hadaddun kayan aikin lantarki da aikace-aikacen sa a cikin masana'antu da yawa, irin su fitilun titin LED, layin dogo, 5G, photovoltaics da na'urorin lantarki na kera motoci, amfani da haɓaka masu kariyar haɓaka suna ƙaruwa cikin sauri, kuma ma'aunin masana'antu tabbas shima Bukatar. don ci gaba da tafiya tare da lokutan kuma ci gaba da sabuntawa.

Ma'anar Humid Mahalli

Ko NFPA 70 na Ƙungiyar Kariyar Wuta ta Ƙasa (NFPA) ko National Electrical Code® (NEC), an bayyana "wurin damp" a fili kamar haka:

Wuraren da aka kiyaye daga yanayi kuma baya ƙarƙashin jikewa da ruwa ko wasu ruwaye amma ƙarƙashin matsakaicin digiri na danshi.

Musamman, tantuna, buɗen baranda, da ginshiƙai ko wuraren ajiyar firiji, da sauransu, wurare ne waɗanda ke “matsakaicin danshi” a cikin lambar.

Lokacin da aka shigar da mai karewa (kamar varistor) a cikin samfurin ƙarshe, yana yiwuwa saboda an shigar da samfurin ƙarshe ko kuma ana amfani da shi a cikin yanayin da ke da zafi mai sauƙi, kuma dole ne a yi la'akari da cewa a cikin irin wannan yanayi mai danshi, hawan hawan. majiɓinci Ko zai iya saduwa da ƙa'idodin aminci a cikin mahalli na gaba ɗaya.

Abubuwan Bukatun Kimar Ayyukan Samfur a cikin Muhalli mai danshi

Yawancin ma'auni suna buƙatar samfuran dole su wuce jerin gwaje-gwaje na aminci don tabbatar da aiki yayin zagayowar rayuwar samfurin, kamar babban zafin jiki da zafi mai zafi, girgiza zafi, girgizawa da sauke abubuwan gwaji.Don gwaje-gwajen da suka haɗa da mahalli mai ɗanɗano, za a yi amfani da gwajin zafin jiki akai-akai a matsayin babban kimantawa, musamman zafin jiki na 85°C/85% zafi (wanda akafi sani da “gwajin 85 sau biyu”) da zafin jiki 40°C/93% Humidity Haɗin daga cikin waɗannan sigogi biyu na sigogi.

Gwajin zafin jiki akai-akai da zafi yana nufin haɓaka rayuwar samfurin ta hanyoyin gwaji.Yana iya da kyau kimanta da anti-tsufa ikon samfurin, ciki har da la'akari ko samfurin yana da halaye na tsawon rai da low asara a cikin wani musamman yanayi.

Mun gudanar da binciken tambayoyin kan masana'antar, kuma sakamakon ya nuna cewa ɗimbin adadin masu kera samfuran tashoshi suna yin buƙatu don kimanta zafin jiki da zafi na masu kariya da abubuwan da aka yi amfani da su a ciki, amma ma'aunin UL 1449 a wancan lokacin ba shi da m Saboda haka, masana'anta dole ne su gudanar da ƙarin gwaje-gwaje da kanta bayan samun takardar shaidar UL 1449;kuma idan ana buƙatar rahoton takaddun shaida na ɓangare na uku, za a rage yuwuwar tsarin aiki da aka ambata.Haka kuma, lokacin da samfurin ƙarshen ya nemi takaddun shaida na UL, zai kuma haɗu da yanayin cewa rahoton takaddun shaida na abubuwan da ake amfani da su na matsi na ciki ba a haɗa su a cikin gwajin aikace-aikacen yanayi mai rigar, kuma ana buƙatar ƙarin kimantawa.

Mun fahimci bukatun abokan ciniki kuma mun ƙaddara don taimakawa abokan ciniki su magance matsalolin zafi da aka fuskanta a cikin ainihin aiki.UL ya ƙaddamar da daidaitaccen tsarin sabuntawa na 1449.

Madaidaicin buƙatun gwaji da aka ƙara zuwa daidaitattun

Ma'auni na UL 1449 kwanan nan ya ƙara buƙatun gwaji don samfuran a cikin wurare masu ɗanɗano.Masu kera za su iya zaɓar ƙara wannan sabon gwajin zuwa yanayin gwajin yayin da ake neman takaddun shaida na UL.

Kamar yadda aka ambata a sama, gwajin aikace-aikacen yanayi mai jika galibi yana ɗaukar gwajin zafin jiki akai-akai da gwajin zafi.Mai zuwa yana fayyace hanyar gwaji don tabbatar da dacewa da Tube Discharge Tube (GDT) na Varistor (MOV) don aikace-aikacen muhalli mai jika:

Za a fara gwada samfuran gwajin tsufa a ƙarƙashin yanayin zafi mai zafi da yanayin zafi na sa'o'i 1000, sannan za a kwatanta ƙarfin ƙarfin varistor na varistor ko rushewar wutar lantarki na bututun fitar da iskar gas don tabbatar da ko abubuwan da suka shafi kariya za su iya. yana daɗe na dogon lokaci A cikin yanayi mai ɗanɗano, har yanzu yana kiyaye aikin sa na asali na kariyar.


Lokacin aikawa: Mayu-09-2023